หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการกู้เงิน ชพค ชพส  (อ่าน 3824 ครั้ง)
tamaca
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 11:51:10 AM »

สวัสดีค่ะ ท่านนายกอภิสิทธิ์ คือมีโครงการกู้เงิน ชพค กับ ชพส ที่เป็นของครูนะค่ะ      เขามีหลักเกณฑ์ว่า       ต้องให้บุคคลค้ำประกันนั้นเป็นข้าราชการครู กทม        เป็นผู้ค้ำประกันให้ แล้วครูเอกชน     จะรู้จักครูรัฐบาลเหรอค่ะ ถึงรู้จักถ้าไม่สนิทเค้าก็คงไม่ค้ำประกันให้หรอกค่ะ  แล้วที่รู้จักก็มีแต่ครูเอกชนด้วยกันทั้งที่ ส่งเงินเหมือนกันทุกเดือนแต่ข้อจำกัดในการกู้มีมากเหลือเกิน ครูเอกชนก็เดือดร้อนเป็นนะค่ะ  อีกอย่างถ้าให้ข้าราชการสังกัดอะไรก็ได้ หรืออยู่จังหวัดไหนก็ได้ ค้ำประกันก็ยังดีนะค่ะ ก็พอจะมีที่รู้จักบ้าง แต่เนี่ยะก็แห้วค่ะ ไม่สามารถหาผู้ค้ำประกันได้   ยังไงก็ขอฝากเรื่องนี้ด้วยนะค่ะ 

กรุณาช่วยเหลือคนจน ๆ อย่างครูเอกชนด้วยเถอะค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับการจัดตั้ง website นี้ ท่านนายกจะได้รับรู้เกี่ยวกับทุกข์ร้อนของประชาชน

สุดท้ายนี้ก็ขอให้ท่านนายกอภิสิทธิ์มีสุขภาพแข็งแรง และมีความสุขมาก ๆ นะค่ะ    ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ ยิ้ม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์