หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ****
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสนอให้เปิดบ่อนกาสิโน ที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ครับ!!!!! ภาค2  (อ่าน 826 ครั้ง)
6969gun
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 04:57:09 PM »

จากกระทู้ที่แล้ว ที่ขอเสนอให้เปิดบ่อนกาสิโน
กลุ่มเป้าหมาย?
กาสิโน"ห้ามคนไทยเข้าโดยเด็ดขาด"
อันนี้สำคัญมากเพราะกลุ่มเป้าหมายของเราคือต่างชาติเท่านั้น
กลุ่มเป้าหมายแรกคือกลุ่มเพื่อนบ้านใกล้เคียง โดยเฉพาะมาเลเซีย
ถึงเค้าจะมีบ่อนคาสิโนแต่เค้าก็ห้ามชาวมาเลเซียเข้า
ส่วนประเทศอื่นบรรยากาศความสวยงามของเราและความอลังการของกาสิโนย่อมกินขาด
กลุ่มเป้าหมายที่สองนักท่องเที่ยวจากทั่วโลกที่นิยมเดินทางมาเที่ยวประเทศไทย
กลุ่มเป้าหมายที่สามมหาเศรษฐี นักธุรกิจ ที่นิยมตีกอล์ฟ
ก็มีสิทธิที่จะแวะเวียนมาเที่ยวที่กาสิโนได้
กลุ่มเป้าหมายที่สี่เซี่ยนพนันระดับชาติ
ทั้งหมดที่ผมเขียนเป็นแค่ข้อเสนอแนะ แบบต่างมุม ของผมคนเดียว
อาจจะมีวิธีแก้ปัญหาที่ดีกว่านี้อีกมากมายก็ได้
เพราะผมเชื่อว่าความแตกต่างทำให้เกิดการสร้างสรร แล้วแต่เราจะนำไปประยุคใช้ครับ
อยากให้ท่านอื่นๆเสนอแนะ แนวทางแก้ปัญหาภาคใต้ ในแบบของคุณมาบ้างนะครับ
ต่างมุมมองต่างความคิดอาจจะเป็นแนวทางแก้ปัญหาได้จริงและยังยืนต่อไปครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับที่สละเวลาอ่านคับ
เป็นกำลังใจให้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์