หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อใบประกอบวิชาชีพครู  (อ่าน 3659 ครั้ง)
bigman
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 08:35:51 PM »

ยิ้มเท่ห์  สวัสดีครับ นายกอภิสิทธิ์  ไม่ว่าหรอกนะครับถ้านายกจะไม่มีเวลาตอบ แต่อยากให้นายกได้รู้และติดตามเรื่องต่อไปนี้ นะครับ ตอนนี้ ใกล้ถึงเวลาที่ครูจะต้องต่อใบประกอบวิชาชีพแล้ว ทางโรงเรียนได้ติดต่อไปที่ สพฐ.เพื่อต้องการทราบหลักเกณฑ์ เอกสาร หรือ การต่อว่า จะต้องเตรียมอะไรบ้าง ปรากฎว่า มีอย่างหนึ่งที่ครูส่วนใหญ่กังขาคือ เงินจำนวน 200 บาท ครูหลายท่านสงสัย ว่า เก็บไปทำไม แล้วเงินเอาไปทำอะไร เข้ารัฐหรือไม่ เพราะถ้าเอาเงิน 200 ไปคูณ กับจำนวนครูที่จะต้องต่อใบประกอบวิชาชีพแล้ว มันมากเหมือนกันนะครับ และเงินที่เก็บไป มันสมเหตุสมผลหรือไม่ จริงๆ ผมว่า ครูไม่ติดใจกับการเสียเงินเพียง 200 บาท ถ้าทาง สพฐ บอกเหตุผลว่า เอาไปทำอะไร และเงินจะเข้ากระเป๋าใคร ถ้าเข้ารัฐ และต้องเป็นค่าใช้จ่ายอย่างสมเหตุสมผล ผมว่า อยากฝากให้นายกช่วยบอกคุณจุรินทร์ ให้หาเหตุผลให้ครูด้วยนะครับ  เจ๋ง อ้อ ถ้านายกไม่มีเวลาในการตอบ ก็ขอให้รับทราบและติดตามให้ด้วย หรือจะให้ฝากให้ทีมงานตอบทาง Email ให้ก็ได้ครับ จะรอครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์