หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: *****
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: ยังไม่ได้รับ เบี้ยยังชีพผู้สูงอายุ จากเขตบึงกุ่มมา 2 เดือนแล้ว ! ? !  (อ่าน 2491 ครั้ง)
ลุงชาลี
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:38:01 AM »

คุณแม่ของผมและผู้สูงอายุอื่นๆ ที่รู้จักกันในเขตบึงกุ่ม

ยังไม่ได้รับ เบี้ยยังชีพผู้สูงอายุ 500 บาท/เดือน จากเขตบึงกุ่มมา 2 เดือนแล้ว  ! ? !

ยังไม่มีการโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารตามที่ได้ไปทำเรื่องไว้

ช่วยตรวจสอบให้ด่วนว่า ติดขัดปัญหาอะไร ? หรือมีการคอรัปชั่น  ! ? !

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
delphi
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:38:55 AM »

ใช่ค่ะ ทำไมช้ามากค่ะ สอบถามไปทางสำนักงานเขต ก็ไม่สามารถให้ความกระจ่างได้เลย แย่จังนะคะ รบกวนตรวจสอบด้วยค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Komson_kaj
Normal
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 08:19:13 AM »

คุณแม่ของผมที่เขตป้อมปราบฯ ซึ่งลงทะเบียนแบบให้โอนเงินเข้าบัญชี ก็ยังไม่ได้รับเหมือนกันครับ ทีแรกเขตฯบอกว่าจะได้รับในเดือนเมษายน แต่เมื่อวานไป update สมุดบัญชีมาก็ยังไม่ได้รับครับ
ลุงชาลี
Normal
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 07:50:42 PM »

เรียน คุณลุงชาลี

กรณีการโอนเงินเบี้ยยังชีพเข้าบัญชีธนาคารตามที่ได้ยื่นคำขอไว้นั้น
ขณะนี้สำนักงานเขตบึงกุ่มกำลังอยู่ระหว่างการเข้าระบบบัญชีธนาคาร ต้องปรับระบบบัญชีให้ตรงตามระบบที่ทางธนาคารแจ้งมา  นอกจากนี้ทางสำนักงานเขตบึงกุ่มได้อยู่ระหว่างตรวจสอบเลขบัญชีเพื่อความถูกต้องก่อนโอนเงินเข้าบัญชีให้กับผู้สูงอายุค่ะ

สำนักส่งเสริมและพิทักษ์ผู้สูงอายุ
อาคาร 6 ชั้น เลขที่ 618/1 ถนนนิคมมักกะสัน
แขวงพญาไท เขตราชเทวี กรุงเทพมหานคร 10400
โทร. 0-2651-6904, 0-2651-6783, 0-2651-6796
....
//////////////////////////////////////////////////////////////

ขอบคุณสำหรับคำตอบกลับมาทางเมลครับ

น่าจะมีการประชาสัมพันธ์ 'ข้อติดขัดและความก้าวหน้า' ให้ผู้สูงอายุทราบด้วย

หมายเหตุ webmaster ปรับแก้ไขถ้อยคำเพื่อความเหมาะสม ... = ข้อความที่ตัด   
ลุงชาลี
Normal
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 08:15:24 AM »

วันที่ 17 ก.ค. 52 ที่ผ่านมา คุณแม่ได้รับ 1,000 บาท ชดเชยจากการที่เดือนแรก (เม.ย.) ยังไม่ได้  ส่วนเดือนที่แล้วได้ 500 บาทตามปรกติ
สรุปได้มาแล้ว 3 เดือน รวม 1,500 บาท ครบเหมือนคนที่ไปรับที่เขตฯ ด้วยตัวเองแล้ว

ขอขอบคุณท่านนายกฯ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องทุกแห่งไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ป.ล. ใช้ธนาคารกรุงไทยรับโอนเงิน ไม่เสียค่าธรรมเนียมการโอน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์