หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: เงินเดือนลูกจ้างชั่วคราว  (อ่าน 1250 ครั้ง)
chet_golf
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 10:25:08 PM »

เนื่องจากปัจจุบันผมเห็นว่ารัฐบาลช่วยแบ่งเบาภาระในหลายๆ ด้านด้านกัน และมีการขึ้นเงินเดือนทั้งในส่วนของข้าราชการหรือรัฐวิสาหกิจเอง แต่ไม่แน่ใจว่าทางรัฐบาลศึกษาความเป็นไปได้ของกลุ่มลูกจ้างชั่วคราวบ้างหรือไม่ เนื่องจากการได้รับเงินเดือนในแต่ละเดือนนั้นถือว่าตำมากกับวุฒิปริญาตรี และอาจทำงานหนักกว่าผู้ที่ได้รับการบรรจุด้วย ซึ่งปัจจุบันผมได้รับเงินค่าคริงชีพเพียง 1000 บาทรวมเงินเดือนหลักหักรายจ่ายแล้วประมาณ 8300 เท่านั้น แต่ไม่เคยเห็รัฐบาลพูดถึงกลุ่มลูกจ้างกลุ่มนี้เลย เพราะเงินเดือนถ้าจะขึ้นก้อรอนานแสนนาน น่าจะมีการกำหนดนโยบายการแบ่งขั้นที่ชัดเจน เช่นกลุ่มที่ทำงาน 2 ปีก้อได้รับเงินเดือนขึ้นเท่านี้ และก้อมาขึ้นตามอายุงานเป็นต้นครับ จึงอยากสอบถามว่าจะเป็นไปได้ไหม ที่ลูกจ้างชั่วคราวจะได้ค่าครองชีพเพิ่มขึ้น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์