หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุชุมชนคนรักอุดร  (อ่าน 3127 ครั้ง)
chaorat
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 02:47:08 AM »

เรียนท่านนายกที่นับถือ
    ผมเป็นคนจังหวัดอุดรฯ และมีพี่สาวคนโตที่อุดร(คุณเตือนใจ) ครับ ผมเองมีเรื่องไม่สบายใจเกี่ยวกับวิทยุชุมชนคนรักอุดร เรื่องมีอยู่ว่า วันที่ 24 กย.ที่ผ่านมา ผมไปทำธุระที่อุดร และเปิดคลื่นวิทยุชุมชนคนรักอุดรฟัง ซึ่งเป็นเรื่องที่ไม่สบายใจอย่างยิ่ง มีการจัดรายการเปิดสายให้ทางบ้านโทรเข้าคุยเรื่องการเมือง ก็ไม่หนีเรื่องของนายกรัฐมนตรี มีการพูดจาก่อให้เกิดความแตกแยก อย่างมาก ด่าออกอากาศบ้าง เชียร์ทักษิณ เปิดเพลงรักทักษิณบ้าง มันเป็นการตอกย้ำความแตกแยกของพี่น้องประชาชนอย่างแน่นนอน จึงขอเรียนถามท่าน ดังนี้
    1. ใครดูแลวิทยุชุมชน หน้าที่ใคร หากเป็นต่างจังหวัดใครตรวจสอบการออกอากาศ
    2. หนี้แค่จังหวัดเดียวเท่านั้น หากเป็นจังหวัดอื่น ๆ ที่ยังมอมเมาข้อมูลที่ผิด ๆ ใครรับผิดชอบ
    3. ท่านเคยตรวจสอบเรื่องนี้หรือเปล่า เพราะยังไม่มีมาตรการออกมาอย่างชัดเจน
    4. เคยเอาระเบียบของวิทยุชุมชนมาคุยกันบ้างหรือเปล่า (อย่าถือว่าเป็นเรื่องไม่เร่งด่วนนะครับ หากท่านต้องการหันหน้าเข้าหากัน )
    5. ให้ท่านเอาเทปออกอากาศมาตรวจสอบดูบ้างก็ดี เพราะจุดประสงค์ของวิทยุชุมชนนั้น หลัก ๆ เป็นเรื่องของการให้ข้อมูลข่าวสาร(ที่ถูกต้อง) และบันเทิงให้กับชุมชนใช่หรือไม่
     6. ผมว่าท่านต้องทำงานเชิงรุกบ้างก็ดีนะครับ เพราะความแตกแยกทุกคนไม่ปรารถนา
     7. ผวจ.ท่านเคยกำชับเรื่องนี้หรือไม่ เกี่ยวกับบทบาทวิทยุชุมชน
     8. ขวัญชัย ไพร่พนา คือใคร อิทธิพลคับฟ้าที่เมืองอุดร
     9. ทำไมพรรคปชป.จึงไม่เคยรุกที่อุดร ทั้งที่ก่อนหน้าก็มีรัฐมนตรีของพรรคอยู่ คนที่เขาต้องการ ปชป.ก็มีมาก แต่เกรงกลัวอิทธิพลของเสื้อแดง จึงไม่กล้าแสดงออก
     กราบเรียนท่านด้วยความเคารพ  (ช่วยตอบด้วย)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์