หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง พออยู่ พอกิน กับ ที่ดิน บสก  (อ่าน 2824 ครั้ง)
Eagle05
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 09:30:23 PM »

เรียน.....ท่านนายกมาร์ค
    ผมสนใจโครงการ พออยู่ พอกิน กับทีดิน บสก. อย่างมาก เพราะเป็นโครงการ ที่ เห็นแล้วว่า ..ท่านนายก เข้าใจประชาชนจริง ๆ
คำถาม...1. โครงการแปลงสาธิต ที่ จ.แพร่ เนื้อที่ 5 ไร่ โฉนดที่ดิน 10900/10923
               ที่เกษตร รหัสทรัพย์สิน 10-PRA-AG-0100 ราคา 1 ล้านบาท ทาง บสก.  กำหนด ขายเงินสด หรือ ให้ผ่อน ได้ แต่ จ่ายมัดจำ 10%
           2. ทำไมไม่ให้กู้ผ่านสถาบันการเงินเอกชน หรือ สถาบันการเงินของรัฐ ระยะเวลาผ่อน สัก 20 หรือ 30 ปี การที่กู้เงินเอกชน สามารถ ดึงเงินจากภาคเอกชน เข้ารัฐ
              3. มี นโยบายอะไรช่วยคนจนได้บ้างมั้ยครับ อย่าง เช่น มนุษย์ เงินเดือน อย่างผม ที่อยากจะมีชีวิต ที่พอเพียง
               โครงการมีนโยบายแบบนี้ คนที่เป็นเจ้าของคือ นายทุน คนรวย ถ้าเป็นแบบนี้ จะตรงประเด็นมั้ยครับกับการจะช่วยเหลือคนจน หรือคนที่อยาก มีชีวิต พออยู่ พอกิน หรือ อยากมีดินทำกิน เป็นของตนเอง หรือว่า ผมเข้าใจผิดครับว่า โครงการนี้ไม่ได้ให้
โอกาสคนจน หรือมนุษย์เงินเดือนอย่างผม  ผมก็น้อยใจเป็นน่ะท่านนายก 555+

กราบเรียนท่านนายก......
                 ถ้าท่านมีเวลาว่างช่วยกรุณา ตอบ ผมเป็นส่วนตัวได้มั้ยครับ
                                ขอบพระคุณท่านอย่างสูง
                                                  เตชะ
                  ครอบครัวเราทุกคนสนับสนุนท่านในการทำงานที่ดีทุกเรื่อง
                  เป็นกำลังใจให้ท่านตลอด....สู้ ๆ ๆ

Mr.friday_m@hotmail.com

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์