หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: การขึ้นเงินเดือนให้ลูกจ้างชั่วคราว  (อ่าน 2903 ครั้ง)
varisara
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 08:35:37 AM »

อยากจะสอบถามท่านนายกรัฐมนตรี อภิสิทธ์ ว่าลูกจ้างชั่วคราวมีการขึ้นเงินเดือนให้หรือไม่ในปีงบประมาณ  2553  เพราะตอนนี้ลูกจ้างชั่วคราวไม่ได้รับการขึ้นเงินเดือนเลย  การทำงานก็หนักไม่แพ้กับ  พนักงานราชการและข้าราชการ แต่ความรู้สึกจริง ๆ มันหนักกว่าเยอะแต่เงินเดือนก็เท่าเดิม  ไม่มีการขึ้นเงินเดือน  และค่าครองชีพชั่วคราวที่ให้ 1,000 บาทก็ไม่ได้รับเลย  ตอนนี้แย่มากเลยค่ะ  เงินเดือนก็จ่ายไม่พอแล้วค่ะ  ในสภาวะเศรษฐกิจปัจจุบัน ได้รับเงินเดือนวุฒิ ปวส. 7,100 บาท  หักประกันสังคมก็เหลือจ่าย  6,700 บาท  ขอให้ท่านนายก อภิศิทธิ์ช่วยด้วยนะค่ะ  และรบกวนท่านนายกฯ  ตอบกลับด้วยนะค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์