หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: การกู้เงินออมสิน  (อ่าน 5901 ครั้ง)
supanut6
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 10:48:46 PM »

ขณะนี้กระผมและสมาชิกธนาคารออมสินอีกประมาณ 1,000 คน มีความเดือดร้อนมาก เนื่องจากกฎระเบียบอันเก่าของธนาคารฯ ,สืบเนื่องจาก เมื่อไม่นานมานี้กระผมและเพื่อนสมาชิกได้ทำการกู้เงินกับธนาคารออมสิน โครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตของข้าราชการ จำนวนเงิน คนละ 1,500,000 บาท ซึ่งขณะนี้ทางสาขาได้ทำการอนุมัติเรียบร้อยแล้ว แต่ติดปัญหาอยู่ว่า กลุ่มของกระผมมีสมาชิกอยู่ท่านหนึ่งได้เข้าร่วมโครงการเกษียรอายุก่อนกำหนด ซึ่งทางธนาคารแจ้งว่าสมาชิกท่านดังกล่าวไม่สามารถเซ็นต์คำประกันได้ ปัญหาอยู่ที่ว่า การกู้เป็นกลุ่มสมาฃิกทุกคนต้องเซ็นต์คำประกันให้กับทุกคน ขณะนี้ก็ล่วงมา 2 เดือนกว่าแล้ว กระผมและเพื่อนสมาฃิกยังไม่สามารถกู้เงินได้ พวกกระผมได้รับความเดือดร้อนมากเนื่องจากปัจจุบันนี้เงินเดือนเหลือน้อย คือหักเงินเดือนทั้งสหกรณืออมทรัพย์และธนาคารออมสิน เงินเดือนเหลือจริงก็ไม่กี่พันบาท แต่ถ้ากู้เงินจากธนาคารออมสินได้ก็จะได้นำเงินดังกล่าวมาใช้หนี้สหกรณืออมทรัพย์และหักเงินเดือนใช้หนี้ที่เดียวที่ธนาคารออมสิน
   ซึ่งถ้าการร้องเรียนของกระผมเป็นผลซึ่งถ้าการร้องเรียนของกระผมสำเร็จ ก็จะทำให้มีเงินเดือนเหลือเดือนละหมื่นกว่าบาทจะทำให้ขวัญกำลังใจและครอบครัวมีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น กระผมเองขณะนี้ได้กู้เงินนอกระบบมาใช้ล่วงหน้าแล้วกว่าสามแสนบาท ซึ่งเจ้าหนี้ก็เริ่มทวงถามเงินต้นแล้ว กระผมจึงใคร่ขอความอนุเคราะห์จากท่านนายกช่วยสั่งการไปยังธนาคารออมสินสำนักงานใหญ่ให้หน่อยครับว่าจะมีโอกาสได้รับเงินกู้ไหม ที่กระผมยกตัวอย่างมานี้ไม่ใช่แค่กระผมคนเดียวแต่ยังมีเพื่อนสมาชิกอีกกว่าพันคนที่ได้รับความเดือดร้อนเช่นเดียวกับกระผม
 ปล.ถ้าพวกกระผมได้รับความเอาใจใส่ดูแลจากท่านนายกรับรองว่าท่านจะอยู่ในใจของพวกกระผมทั้งสามเหล่าทัพแน่นอนครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ryuken
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:29:51 AM »

น่าเห็นใจนะครับ....
เห็นด้วยว่าควรดำเนินเรื่องให้ผ่านโดยเร็ว  เพราะ ดูเหมือนจะติดกฏเกณฑ์เล็กๆ น้อยๆ 
แต่ทำให้คนนับพันต้องเดือดร้อน...  กู้ได้เยอะขนาดนั้นเลยหรือครับ  คนละ 1.5 ล้าน ??
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ryuken
Normal
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:31:09 AM »

เรื่องนี้  เดินเรื่องไปยัง  ผู้บริหารของออมสิน  ได้เลยมั้งครับ
.....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์