หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตครู (ไม่เป็นธรรม)  (อ่าน 1389 ครั้ง)
chawarin
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 01:54:20 AM »

เรียนท่านนายก อภิสิทธิ์ เนื่องจากผมได้ทราบความทุกข์ใจของมารดาผมเนื่องจากท่านได้ กู้เงิน โครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตครู (มารดาผมเป็นข้าราชการระดับ7 ) แต่การทำสัญญากู้ในครั้งนี้ ไม่ได้เป็นไปตามที่ตั้งใจไว้ โดยที่ผมได้ฟังนั้นธนาคารออมสินเอาเปรียบมารดาผมมาก ครับ เพราะตอนแรกเคาให้ชำระหนี้ได้15ปี แต่พอเรียกไปทำสัญญาก็ร่นระยะเวลาเหลือ5ปี เพราะทางธนาคารอ้างว่ามารดาผมอายุราชการเหลือน้อย ซึ่งทำให้มารดาผมต้องใช้หนี5ปีต้องผ่อนหนี้ให้ธนาคารเป็นจำนวนมาก จนเงินเดือนไม่เหลือ เงินกู้ที่ได้ ก็ต้องถูกหักจากเจ้าหนี้จนหมด ซื่งตอนแรกที่ตกลงกับธนาคารไว้ สามารถ ชำระหนีได้15ปีซึ่ง มารดาผมสามารถ ชำระได้ แต่พอธนาคารเรียกไปทำสัญญา เคาบอกมีหนังสือมาว่ากำหนดชำระหนี้ จนหมดต้องอายุ60ปี ซึ่งมารดาผมเหลืออายุราชการอีก5ปีจะเกษียร ทำให้ต้องชำระหนี้5ปี ซึ่งยอดชำระในแต่ละเดือนสูงมาก จนเงินเดือนไม่เหลือ พอจะยกเลิกสัญญาเคาก็จะเก็บ3เปอร์เซ็นจากเงินกู้ ซึ่งไม่เป้นธรรม ต่อข้าราชการเงินเดือน ก็น้อยอยู่แล้ว ผมทนไม่ได้ที่ต้องมาเห็นมารดาผมโดนเอาเปรียบ จากโครงการที่ไม่เป็นธรรม ซึ่งตอนนี้ธนาคารบีบบังคับให้มารดาผมเซ็นสัญญากู้ไปแล้ว โดยเคา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์