หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าที่ของทหาร  (อ่าน 542 ครั้ง)
princeofsandal
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 07:32:39 AM »

ทหารมีหน้าที่ปกป้องประเทศ
จากศัตรูทั้งภายนอก และภายในประเทศ
คนที่มีเจตนาทำร้ายประเทศ ถึงจะเป็นคนไทย
ก็ถือเป็นศัตรูของประเทศครับ
ถ้าตำรวจจัดการอะไรไม่ได้
แล้วทหารไม่ทำอะไร อ้างแค่ไม่ต้องการความสูญเสีย
แล้วจะเป็นทหารไปทำไมครับ
ได้เงินเดือน เฝ้ากรมกอง วิ่งนับ 1 2 ไปวันๆ หรือ
คุณเคยมีตัวชี้วัด กันไหม
เวลาคุณรบกับศัตรูภายนอก
คุณจะไม่มีความสูญเสียเลยหรือครับ
และถ้าบุคคลดังกล่าว ทำให้ทหารเกิดความสูญเสียได้
คุณยังมองเขาเป็นประชาชนปกติหรือครับ
ไม่มองว่าเขาเป็นคนไทยที่เป็นศัตรูของประเทศหรือครับ

การที่เศรษฐกิจย่ำแย่ลง จะทำให้มีคนตายทางอ้อมได้อีกมากนะครับ
 ลังเล
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
c..e
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

ถูก..ต้องครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 06:57:20 AM »

แล้ว เส แ ด ง เป็นทหารแบบไหนเหรอครับ บอกผมด้วยทหารก็ยังมีสองมาตฐาน 555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์