หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
หัวข้อนี้ยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้ง
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: ทางออกประเทศไทยเกิดได้...ถ้ายอมถอยคนล่ะก้าว  (อ่าน 1475 ครั้ง)
ฺBeerhotza
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 03:08:38 PM »

สวัสดีทุกท่านที่เปิดกระทู้มาอ่านครับ

ผมอยากจะขอเสนอทางออกประเทศไทยในช่วงที่เหตุการณ์บ้านเมืองล่อแหลมเช่นนี้ ผมอยากจะขอให้ทุกฝ่ายยอมถอยกันทีล่ะก้าว เปิดการเจรจาโดยไม่มีการตั้งแง่ใดๆต่อกัน มีความจริงใจที่จะเจรจาเพื่อหาทางออกให้ประเทศชาติรอดวิกฤติเช่นนี้ คงไม่มีฝ่ายใดภูมิใจที่จะต้องชนะบนกองซากศพของคนชาติเดียวกัน คงไม่มีฝ่ายใดภูมิใจที่จะต้องชนะบนซากปรักหักพังและบนความเสียหายของประเทศชาติ หันหน้าเข้าหากันเถอะครับ แล้วเจรจาเพื่อหาทางออกให้กับประเทศชาติร่วมกัน ที่ผมบอกว่าร่วมกันไม่ได้มีแค่ เสื้อแดง กับ รัฐบาล แต่หมายถึงคนไทยทุกๆคนจะหันหน้าเข้าหากันและร่วมมือกันหาทางออกให้กับประเทศชาติคงจะดีกว่าการห่ำหั่นกันเองและเปิดโอกาศให้ผู้ก่อการร้ายเข้ามาทำร้ายพี่น้องประชาชน และพี่น้องทหารหาญสิ่งที่ผมอยากจะเสนอนั้นมีเนื้อใจความสำคัญดังต่อไปนี้

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
atid
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 03:23:23 PM »

ไม่มีทางค่ะเห็นจะยากนะค่ะก็รู้ๆกันอยู่ที่กลุ่มคนเสื้อแดงออกมาชุมนุมกันอยู่นี้เพราะอะไรท่าไม่ใช้เพื่อให้ทักษิณกลับมาแบบไม่มีความผิดอะไรเลยนะค่ะและอยากใมการเลี่ยนแปลงทางการเมืองครั้งใหญ่อีกด้วยนะค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Pongdanai
Normal
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 06:54:36 PM »

ตอนนายกจะนัดเจรจาต่อคั้งก่อน ฝ่ายเสื้อเเดงป็นฝ่ายปฎิเสธก่อนครับ
POO1811
Normal
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 07:42:38 PM »

ไม่ใช่ อย่างที่คุณเข้าใจ รัฐาบลขอเจรจา ตลอด แต่..เสื้อ แดง ... ปฏิเสธการเจรจา มีข้อแม้ตลอด เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าว
Johncubota
Normal
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 12:24:09 AM »

เห็นทีท่าจะยากครับ
Jitda
Normal
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 01:58:33 AM »

ถ้า"คนไทย รักในหลวง" ถอยคราวนึ้ ก็คงตกอ่าวไทยและทะเลอันดามันล่ะค่ะ  ยิ้มเท่ห์
arthit srihiran
Normal
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 02:11:19 AM »

ก็รู้อยู่ว่าเขาต้องการอะไรมีทั้ง ทหาร ตำรวจ ที่เป็นพวกเสื้อแดงผมบอกตรงๆนะว่าผมไม่ชอบความคิดของคุณเท่าไรเลยเหตุการนี้มันมาไกลแล้วหันหลังกลับไม่ทันแล้วและยิ้งไปกว่านั้นในกลุ่มคนเสื้อแดงมีคนที่คิดจะล้มสถาบัน..ไทยของคนไทยทั้งประเทศมันสายไปแล้วที่จะเจรจาถึงขั้นมีอาวุธสงครามเข้ามาเกี่ยวด้วยในเหตุการนี้ไม่ต้องบอกคงจะรู้ว่าอาวุธสงครามมาจากไหนต้องบังคับใช้กฏหมายแบบจิงจังและเด็ดขาดไม่ใส่เกียร์ว่าง
Pammmy
Normal
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 03:16:57 AM »

ไม่มีประโยชน์คะ เพราะเค้้าไม่ได้มีจุดประสงค์เรียกร้องทางการเมืองตั้งแต่แรกคะ และยิ่งเมื่อมีการเกี่ยวพันกับการไม่เคารพกฎหมาย การใช้กองกำลังแฝง ขมขู่อำนาจรัฐ ขมขู่กองทัพ สถาบันที่เราเถิดทูน และมีผู้เสียหาย การยอมให้ในตอนนี้เท่ากับเรายอมรับ ความเป็นอนารยะ และจะกลายเป็นมาตรฐานใหม่ในการใช้กองกำลังจับคนหมู่มากเป็นตัวประกัน เพื่อเรียกร้องทางการเมือง ดิฉันไม่สามารถปล่อยให้พล.อ.และพี่น้องที่ทำหน้าที่เพื่อประเทศชาติ สละชีวิตฟรีๆคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์