หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: *
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง การขอสินเชื่อ sme power เพื่อวันใหม่  (อ่าน 1999 ครั้ง)
careza
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 09:13:25 PM »

เรียน..คุณอภิสิทธิ์

ดิฉันมีปัญหาหนักอก T_T จะร้องเรียน ค่ะ

วันนี้ได้มีโอกาสไปทำเรื่องขอสินเชื่อ sme ที่สยามพารากอน

คิดว่าเตรียมตัวมาดีพอสมควรแล้ว เรื่องเอกสาร

คืออย่างนี้ค่ะ  ดิฉัน ค้าขายอยู่ที่สวนลุมไนท์บาซ่า

มาตั้งแต่ปลายปี 2545 จนถึงปีนี้ 2553 แล้ว 8ปีแล้วค่ะ

ดิฉันได้ทำการเซ้งล็อคต่อจากเจ้าของล็อค ซึ่งตอนแรกดิฉันเช่าอยู่

แล้วดิฉันก็ขาดทุนมา 6 เดือนติด ๆ ตั้งแต่ปีะ 45 ข้ามมา 46

แต่เนื่องจากลงทุนไปเยอะแล้ว พร้อมกับตกแต่งร้านไปหมด แล้วอยากจะสู้

ด้วยความหวังที่ว่า มันจะต้องดีขึ้น เพราะทำเลดีมาก  ก็ยังสู้ต่อ

พอเจ้าของล็อคกำลังจะไปเรียนต่อเมืองนอก

เค๊าก็ได้ยื่นข้อเสนอมาให้ ว่า ให้ดิฉันเซ้งต่อเลยแล้วกัน ดิฉันก็ตกลงเซ้ง

แล้วเค๊าก็ทำสัญญาโอนลอยไว้ให้   ที่ต้องทำหนังสือโอนลอยไว้

เพราะตอนนั้นทางโครงการสวนลุมไนท์คิดค่าเปลี่ยนชื่อเจ้าของห้องแพงเหลือเกิน

10000 บาท ทั้งที่ตลาดยังไม่ติด ยังไม่มีคนเลย จากนั้นเราก็ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลย

แล้วเจ้าของคนเก่าก็ไม่เคยมายุ่งวุ่นวาย หรืออะไรเลยแม้แต่นิดเดียว

แล้วดิฉันก็ค้าขาย มาเรื่อย ๆ จนวันนี้ 8 ปี แต่ปัญหา อยู่ตรงทื่ว่า...

เนื่องจาก ดิฉันไม่ได้เปลี่ยนชื่อเจ้าของในตอนนั้น ทำให้ใบเสร็จค่าเช่าทุกเดือน

ตั้งแต่ตอนนั้น เป็นชื่อเจ้าของเก่า  ทาง SME ไม่ยอมท่าเดียว

บอกดิฉันว่า ต้องเป็นชื่อดิฉันเท่านั้นในใบเสร็จค่าเช่า ถึงจะมีสิทธิ์กู้

ดิฉันแบกเอกสารมากมาย ใบโอนสิทธิที่ได้จากเจ้าของชื่อล็อค

ใบเสร็จการจ่ายค่าเช่าตั้งแต่ ปี 2545 - 2553 รูปถ่ายร้านและสินค้า

แต่กลับไม่ได้รับการพิจารณา บอกตรง ๆ ว่าเศร้าค่ะ  ทั้ง ๆ ที่ดิฉัน เป็นผู้ประกอบการจริง ๆ

ถ้าดิฉันไม่ได้เป็นคนจ่ายตัง ไม่ได้เป็นผู้ประกอบการตัวจริง แล้วจะมีใบเสร็จตัวจริง ทุกเดือน ๆ ได้เหรอคะ

ดิฉันเข้าใจว่า ชื่อมันไม่ใช่ของดิฉัน แต่ดิฉันก็ถือหนังสือสัญญาโอนตัวจริงที่ทำขึ้นกับเจ้าของชื่อในใบเสร็จ

แต่คำตอบที่ได้ ทำเอาอยากร้องไห้ค่ะ ทำไมดิฉันถึงไม่ได้ ทั้ง ๆ ที่ เพื่อนระแวกร้านบางคน

เพิ่งเช่าได้ไม่กี่เดือน (เช่าช่วง) แต่กลับได้รับการพิจารณาง่าย ๆ หลายแสนบาท ดิฉันยื่นแค่ แสนสองแสน

กลับมีปัญหา ดิฉันอยากให้คุณอภิสิทธิ์ช่วยดิฉันด้วยค่ะ >.<
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
careza
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 09:16:40 PM »

เพราะดิฉันอยากได้เงินก้อนนี้ มาลงทุนเช่าที่เล็ก ๆ

เปิดร้านขายอาหารกับคุณแม่ เพราะอย่างที่รู้ ๆ ดิฉันไม่สามารถทราบได้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น

กับสวนลุมไนท์บาซ่าที่กำลังมีปัญหาอยู่หรือเปล่า

รบกวนคุณช่วยดิฉันด้วยนะคะ มืดแปดด้านจริง ๆ เพราะตั้งแต่ เมษา - จนวันนี้ ขายของไม่ค่อยได้

พอเกิดเหตุการณ์เสื้อแดงขึ้น ก็หนักไปอีก ไม่มีรายได้อะไรเลย

เงินที่มีอยู่ก่อนหน้าก็ร่อยหรอ ชักหน้าไม่ถึงหลังแล้วค่ะ ช่วยดิฉันด้วยนะคะ ท่านนายก

ช่วยพิจารณาให้ดิฉันมีสิทธิ ในเงินกู้ ที่ต้องการช่วยเหลือคนที่ลำบากจริง ๆ อย่างดิฉันด้วยเถอะค่ะ

ดิฉันจะรอคำตอบและความหวังจากท่านค่ะ

*รักท่านนายก และพรรคประชาธิปัตย์ค่ะ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

ประชาชนคนหนึ่งที่เดือดร้อนจริง ๆ   

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์