หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รถไฟฟ้า ครับ  (อ่าน 857 ครั้ง)
mamaragun
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 05:42:53 PM »

ผมอยากได้รถไฟฟ้าครับ

ผมมองว่าการคมนาคม ทั่ว กทม. เองนั้น นับวันยิ่งรถติดขึ้นเรื่อยๆครับ เนื่องด้วย รถมากขึ้นครับ การคมนาคม น้อยลง มีแต่คนใช้รถ ครับ รถไฟฟ้าน้อยเหลือเกิน ผมเข้าใจดีครับ ว่าเป็นเรื่องยากที่จะมีรถไฟฟ้า รึรถใต้ดิน โดยใช้เวลาอันน้อยนิดครับ แต่ผมมองว่าเราควรจะมี โดยเร็วครับ ทั่ว กทม เลยครับ ผมมองว่า ถ้าคน เดินทางสะดวกมากขึ้น โดยใช้เวลา ประมาณ 30 นาที ขณะที่ เราเดินทาง ทุกวัน เราจะต้องใช้เวลา ประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่งครับ
ถ้าการเดินทางสะดวกมากขึ้น ทุกอย่างจะง่ายขึ้นครับ และคนจะรักท่านมากขึ้นครับ ผมอยากให้ท่าน เริ่มทำโครงงานตั้งแต่วันนี้ก็จะดีครับ
และเวียดนามเอง ก็ มี รถไฟฟ้าหัวจรวดแล้ว ผมก็ไม่อยากให้ไปแข่งกับเค้าครับ แต่ผมว่า เราควรที่จะมีได้แล้วจิงๆครับ มันอาจเป็นเรื่องยาก แต่ผมมองว่าไม่ยากครับถ้าท่านคิดจะทำ ผมอยากให้มีรถไฟฟ้า รึ รถไฟฟ้าใต้ดินใน รัฐบาล ท่านครับ
การจราจรเป็นสิ่งสำคัญสำหรับเมืองไทยครับ ใครๆ ก็ต้องออก รถ แล้วคนที่ออก รถ ไม่ได้นั้น ก็ นั่งได้แต่ รถเมล์ ที่ร้อนระอุ สูด ควันทุกวันๆ ขณะที่ USA มีรถมากที่สุดในโลก ไทยเป็นอันดับ 2 เทียบ ความใหญ่แล้ว ไทย เยอะมากครับ

ผมอยากเห็น รัฐบาล ท่านสร้าง รถไฟฟ้าทั่ว กทม. ครับ
และหวังว่า ผม จะได้เห็น รถไฟฟ้าทั่ว กทม ใน รัฐบาลสมัยที่2ของท่านครับ
เลือกตั้่งครั้งหน้า ผมก็ จะเลือก ท่านนะครับ ท่าน นายกสมัยที่2 และอยู่ให้ครบเทอมครั้งหน้านะครับ

ช่วงนี้ระวังมีคนปองร้ายนะครับ เนื่องด้วยพื้นดวงของท่าน (ผมเป็นห่วงท่านครับ )
รักษาสุขภาพครับ แล้ว ผม จะติดตามท่าน และ จะแสดงความคิดเห็นเป็น ประจำครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nicdanut
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:44:31 PM »

เห็นด้วยสุดๆครับ อยากให้ต่อออกมานอกเมืองด้วย จากพวกใจกลางเมืองออกสู่ชุมชนรอบกรุงเทพที่เริ่มมีการขยายตัวของที่อยู่อาศัยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สมปรารถนา
Normal
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:01:43 PM »

อยู่ขอนแก่น  ก็อยากได้รถไฟความเร็วสูงเชื่อมในประเทศค่ะ  ที่นี่มีแต่การบินไทย ที่ราคาก็แสนแพง  กับรถไฟไม่มีคุณภาพค่ะ  พวกเรารอความหวังจากท่านนายกอยู่นะคะ  ตั้งแต่เริ่มมีข่าวเมื่อหลายเดือนมาแล้ว  อย่าเงียบไปนะคะ
                                                ขอบคุณค่ะ
                                                สมปราถนา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์