หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องชาวใต้  (อ่าน 388 ครั้ง)
อุ่นจัง
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 12:22:13 PM »

อยากให้ท่านนายกฯมีนโยบาย พัฒนาแหล่งทำกิน สถานที่ท่องเที่ยว ธรรมชาติ ใน 14 จังหวัดภาคใต้มาก ๆ หน่อยครับ ผมว่าทางใต้ความเจริญยังสู่จังหวัดเชียงใหม่จังหวัดเดียวยังไม่ได้เลย อะไร ๆ ก็ไปลงเชียงใหม่ ล่าสุดได้ข่าวว่ามีการสร้างศูนย์ประชุม ใหญ่รองจากศูนย์สิริกิติ เลยทีเดียว ผมไม่ได้อิจฉาคนเชียงใหม่หรอกครับ ธุระไม่ใช่ แต่อยากให้กระจายความเจริญออกสู่ต่างจังหวัดโดยเท่าเทียมกัน ไม่ใช่กระจุกอยู่ที่ได้ที่หนึ่ง ตจว.ไม่ได้มีเฉพาะเชียงใหม่นะครับ ท่านอย่าคิดว่าทางใต้มีแหล่ง ท่องเทียว ทะเลมากมายอยู่แล้ว รัฐไม่ต้องทุ่มอะไรมากมาย แล้วมันจะรุ่งได้อย่างไร ถ้าไม่สนับสนุนส่งเสริม ยังไงก็แล้วแต่ผมอยากให้ท่านได้ใส่ใจและสนใจพี่น้องที่อยู่ทางใต้ด้วยนะครับ โดยเฉพาะ 5 จว.ชายแดนใต้ ที่สงขลา บ้านเกิด พล.อ.เปรม ก็เป็นเมืองที่น่าลงทุนและส่งเสริมการท่องเที่ยว อยากให้รัฐฯ สนับสนุนความเจริญสู่ชนบท ทุกจังหวัดตามความเหมาะสมด้วยนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์