หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: **
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: การแต่งตั้งรัฐมนตรี  (อ่าน 1572 ครั้ง)
aun_cr
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 08:39:32 PM »

ไม่เห็นด้วยค่ะ กับการเลือกรัฐมนตรีประจำกระทรวงต่าง ๆ โดยมีการกำหนดโควต้าของแต่ละพรรค ซึ่งรัฐมนตรีบางท่านก็ดูไม่มีความรู้ความสามารถที่จะบริหารกระทรวงเลยค่ะ แล้วอย่างนี้ประเทศไทยจะก้าวหน้าได้อย่างไร ความจริง สส.ทุกคนน่าจะทำเพื่อบ้านเมือง ไม่ควรเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน ควรจะให้ผู้มีความรู้ความสามารถจริง ๆ ได้ทำงาน เพื่อประโยชน์ของบุคคลากรรุ่นหลัง ท่านนายกมีมุมมอง และแก้ไขในเรื่องนี้อย่างไรบ้าง อยากให้การเมืองไทยเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ถูกต้อง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wanwan
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:32:25 PM »

ผมเห็นด้วยครับ
ผมว่าการปรับครม. ผมไม่ปลื้ม
1. รมต. 2 ท่านของพรรคภูมิใจไทยได้เสียงสนับสนุนน้อย
    น่าจะปรับแต่ไม่เห็นมีอะไรเลย เห็นแต่ปรับกลุ่มสส.ที่ยกสวนออก
    แถมพรรคปชป.ปรับแล้ว ดูเหมือนน่าจะทำให้สส.พรรคเปลี่ยนค่ายเพิ่มขึ้น 
2. การที่พรรคเพื่อแผ่นดินยกสวนมติ ถึงแม้จะเสียมารยาท
     แต่ผมว่ามันเป็นสิทธิของแต่ละบุคคล
     ถึงแม้จะมีข่าวว่าท่านเหล่านั้นต้องการแสดงนัยว่าอนาคตจะเข้าพรรคเพื่อไทยก็ตาม
     แต่ท่านรมต. พรรคภูมิใจไทยก็ตอบไม่ดีจริงๆ
     ถ้าท่านตอบดี ก็คงไม่เจอปัญหานี้หรอกครับ
     ผมเองฟัง 2 รมต. ตอบปัญหาผมยังไม่ค่อยจะไว้วางใจเลยครับ
     พอตอนหลังมีข่าวว่าพรรคภูมิใจไทยบีบให้พรรคปชป. เลือก
     แล้วพรรคปชป. ก็เลือกพรรคภูมิใจไทย
     มันทำให้ผมมีความรู้สึกว่าการเมืองก็เป็นเหมือนเดิม
     (เสียความรู้สึกดีๆ ไปเยอะเหมือนกัน)

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nean
Normal
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 03:46:34 PM »

เห็นด้วยกับการให้คุณชัยวุฒิเป็นรัฐมนตรีท่านเป็นคนดีมีความสามารถ
chutithan
Normal
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 05:43:33 PM »

รู้สึกเห็นใจท่านนายก ท่านอึดอัดและลำบากในการตัดสินใจเป้นอย่างมาก เพราะมันเป็นรัฐบาลผสมแต่ละพรรคก็อยากได้ตำแหน่งรัฐมตรี จะให้ใครเป็นหรือปลดใครออกแต่ละครั้ง มันเป็นการอยากในการตัดสินใจ แต่เราก็ควรเคารพในการตัดสินใจของท่าน เพราะท่านคงไตร่ตรองอย่างรอบครอบแล้ว ท่านที่ผืดหวังจากการเป็นรัฐมนตรีก็ไม่ควรเสียใจโอกาศหน้ายังมี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์