หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ****
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: มอ.ปัตตานี  (อ่าน 810 ครั้ง)
yaovaroh kaka
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 03:36:39 PM »

ดิฉันมีน้องสาว กำลังเรียนอยู่ปี 1มอ.ปัตตานี สาเหตุที่เลือกเรียนพื้นที่เสี่ยงขนาดนี้เพราะแม้มีคะแนนสูง ก็เพราะเรื่องที่บ้านมีรายได้ไม่น้อย   ในวันที่สัมภาษณ์มีสัมภาษณ์ 2 ที่ คือ มอ.ปัตตานี และพยาบาลบรมราชชนนี นครศรีธรรมราช (ใกล้บ้าน) เรายอมให้น้องเรียนที่ มอ.ปัตตานี เพราะมีประกาศว่าหากมีคะแนสูง 10 คนแรกจะได้ทุนการศึกษา ทั้งค่าเทอม และค่าใช้จ่าย(เดือนละ 4,000 บาท)  ที่ผ่านมาน้องสาวดิฉันมีรายชื่อใน 10 คนดังกล่าวแต่จนถึงปัจจุบัน ยังไม่ได้รับเงิน ซึ่งทำให้ทางบ้านมีความลำบากมาก น้องสาวแจ้งว่ามีเพื่อนคนหนึ่งลำบากกว่ามาก พ่อแม่ของเพื่อนไปกู้ยืมเงินเพื่อนบ้านมาให้ลูกเรียน เพราะมีความมั่นใจในทุน จนถึงวันนี้อาจจะต้องให้ลูกลาออก จึงอยากจะขอให้นายกช่วยด้วยนะคะ  เด็กเรียนดี  แต่ยากจน ต้องการความช่วยเหลือย่างเร่งด่วนนะคะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์