หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: **
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณี 3 จังหวัดชายแดนใต้(9)  (อ่าน 509 ครั้ง)
KT.
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:40:43 AM »

นั่นคือทุ่มแบบนั้นเต็มที่เพราะอิสราเอลกับพื้นที่จังหวัดชายแดนมีจำนวนใกล้ๆกัน หรือท่านพี่ปณิธานว่าไง(อิสราเอละดับนโยบายเป็นเอกภาพและเด็ดขาดมากไล่ตั้งแต่นายก รมต.และสายบังคับบัญชาทั้งหมดหน่วยข่าวก็สุดยอดมากไม่ค่อยเมามากงานเป็นงานครับ แฮ่ๆ ผมอ้างจากหนังสือครับผมไม่เคยไปและไม่รู้จักใครนะครับ) กรณีนี้มวลชนไม่ต้องสนมากนักก็ได้เพราะแก้กันโดยระบบได้อยู่แล้วท่านคุมได้หมดอยู่แล้วแต่ถ้าท่านไม่แน่นใจก็แนะนำว่า
ใช้กรณีมวลชนสัมพันธ์ แบบกรณี คอมมิวนิสต์ ในภาคอิสาน(สกลนครบ้านผมสมัยตอนผมเด็กๆก็พอได้ครับ) หรือ กรณีใต้ร่มเย็น ก็เป็นตัวอย่างได้ แต่นโยบายต้องชัดเจนว่ากูจะชิงมวลชนแน่และทุ่มงบประมาณกำลังคนที่มีเพื่อการชิงมวลชนอย่างเต็มกำลัง(การให้ชุมชนติดอาวุธหรือชาวบ้านพกปืนได้ก็เป็นกรณีนี้นะครับเมื่อก่อนชาวบ้านก็เคยมีระบบนี้อยู่และมีสมดุลพอสมควรในจังหวัดชายแดนใต้เสียสมดุลตอนท่านทักษิณไปเรียกเก็บปืนคือนั่นแหละแหล่งอื่นๆไม่ว่าแต่จุดเสี่ยงอย่างจังหวัดชายแดนใต้ไม่น่าไปยุ่งกะเค้าพอไปเรียกเก็บคืนหมดตัวเองก็ดันดูแลชีวิตทรัพย์สินเค้าไม่ได้ กรรมจริงๆ)การชิงกันยังไงแบบไหนอันนั้น..
KT.
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์