หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: **
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณี 3 จังหวัดชายแดนใต้(10)  (อ่าน 541 ครั้ง)
KT.
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:44:48 AM »

ท่านต้องดูเอง เพราะเท่าที่สังเกตุคนที่ก่อเหตุทุกๆเหตุก็...นั่แหละครับ ฉนั้นการใช้มวลชนมาเป็นฝ่ายรัฐในกรณีนี้ก็เท่ากับรัฐดูแลพื้นที่ได้หมดเหมือนกรณีแรกเหมือนกัน
และผมคิดออกแค่นี้ครับใครคิดอย่างอื่นได้ก็บอกๆกันหน่อยนะครับ
ครับในกรณีปัจจุบันมันก้ำกึ่งครับว่ารัฐจะใช้กรณีไหน มันอาจผสมๆกันไป แต่มันไม่เต็มที่สักอย่าง แบบนี้เหตุการณก็เลยแค่ตรึงๆกันหรือทรงๆกันไป หลักคิดสำคัญมากนะครับ เพราะคนไทยส่วนใหญ่ขาดหลักหลายๆหลัก บางคนบอกว่าอาจจะตายเพราะเบื่อ ความเบื่อก็เกิดจากการขาดหลักคิดนั่นแหละครับในทุกๆเรื่องไม่ใช่ตายเพราะทำงานหนัก ระดับนโยบายวางหลักคิดไว้ให้ก็จะดีครับ เพราะถ้าระดับนโยบายสับสน ระดับล่างเบื่อและสะเปะสะปะแน่นอน
การใช้กรณีแรกก็ไม่ได้หมายความว่าทิ้งกรณีมวลชนไปโดยปริยายนะครับ แต่น้ำหนักต้องแบบนั้นและต้องให้ได้แบบนั้นจริงๆ หรือ แบบหลังก็ต้องน้ำหนักไปแบบหลังจริงๆทั้งนโยบาย แบบป๋าเปรม งบประมาณ กำลังคน แต่ไม่ได้หมายความว่า ทิ้งความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินชาวบ้านไปเลย..
KT.

หมายเหตุ webmaster ปรับแก้ไขถ้อยคำเพื่อความเหมาะสม ... = ข้อความที่ตัด   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์