หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: **
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเป็นธรรม ครู SP2  (อ่าน 1833 ครั้ง)
prapimphan
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 08:22:52 PM »

รบกวนสอบถาม  ความคืบหน้า  เรื่องครู  sp2  ค่ะ  ว่าจะได้ต่อสัญญาต่ออีกหรือไม่  เพราะสัญญาจะหมดวันที่  31  ธันวาคม  2553  แล้วค่ะ  จะปล่อยให้ครู  sp2ตกงานหรือค่ะ  ไม่สงสารเด็กนักเรียนบ้างหรือค่ะ  ถ้าไม่มีครูพี่เลี้ยงเด็กพิการอัตราจ้าง เด็กก็อ่านหนังสือไม่ออกเหมือนเดิม  เงินเดือนเดือนละ  5080  บาทแต่ทำงานยิ่งกว่าครูที่บรรจุบางคนด้วยซำ  แล้วทำไมถึงสนับสนุนงบอื่นตั้งมากมาย  แต่เงินจ้างครูพี่เลี้ยงเด็กพิการต่อถึงไม่มีคะ  ท่านบอกว่าเด็กไทยต้องได้เรียนทุกคน  แต่ทำไมไม่เห็นความสำคัญของครูพี่เลี้ยงเด็กพิการบ้างละค่ะ  เพราะครูประจำไม่สามารถดูเด็กได้ทั่วถึงต้องปล่อยเด็กให้เป็นคนโง่อย่างนั้นหรือค่ะ  หนูสอนเด็กพิการทางสติปัญญา 2 คน เพราะเด็กอยู่ ป.6 แล้ว แต่ท่านเชื่อไหมค่ะ  เด็กท่อง ก -ฮ ไม่ได้  สระ ทุกตัวไม่รู้จัก  นับเลข1-100  ยังไม่ผ่านเลยค่ะ  ตั้งแต่หนูทำงานมาถึงวันนี้ก็  1 ปีแล้ว เด็กอยู่กับหนูทุกวันทุกชั้วโมงตอนนี้อ่านแบบท่องจำได้ ก-ฮ ผ่านแล้ว แต่สระยังจำไม่ค่อยได้ท่านคิดดูสิค่ะต่อไปอนาคตเด็กไทยจะเป็นอย่างไร บอกตามตรงค่ะ  สงสารเด็กมากไม่รู้อนาคตจะอยู่ตรงไหน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
lhohman
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 10:30:58 AM »

เรื่องครูพี่เลี้ยงเด็กพิการมันหมดสัญญาแล้ว  ที่ว่ารัฐบาลจัดสรรงบประมาณไปช่วยเรื่องน้ำท่วมมันก็เป็นเรื่องสำคัญมากนะครับ  ตอนแรกก็คิดน้อยใจรัฐบาลที่ไม่ให้ความสำคัญแต่กลับดูแล้วเรื่องไหนมันสำคัญเรื่องนั้นต้องทำเป็นอันดับแรก  แล้วค่อยแก้ไขไปที่ละปัญหาครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
yoottapoom
Normal
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 08:57:46 PM »

ผมรบกวนถามท่านนายกอภิสิทธิ์  เรื่องครู SP2 จะต่อสัญญาให้รึป่าวครับ
ถ้าไม่ต่อ  ผมคงจะต้องตกงานต่อไปใช่ไหมครับ
(ผมคือหนึ่งเสียงของท่าน ในทุกๆครั้งที่มีการเลือกตั้งนะครับ) นิวคาสเซิ่ล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์