หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: **
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: การกู้เงิน ชพค.6 สกสค.กรุงเทพ  (อ่าน 2112 ครั้ง)
maslow_man
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 06:41:14 PM »

เรื่อง การกู้เงิน ชพค. 6 ของสมาชิก สกสค.กรุงเทพ (ครูและบุคลากรทางการศึกษา)เห็นว่ารัฐบาลจะช่วยปลดหนี้ครูและบุคลากรทางการศึกษา

ที่ไม่มีความก้าวหน้าเลย หลายเดือนแล้ว

ถ้ารอแล้ว   ได้เงิน 100 %  แบบนี้ เต็มใจรอ

ถ้ารอแล้ว   ไม่ได้เงิน          แบบนี้ เสียความรู้สึกมาก

เวป ....  มีไว้ทำอะไร

ควรที่จะทำให้มีข้อมูลแจ้งสมาชิกผู้กู้ได้ทราบถึงผลการดำเนินการกู้เงิน ชพค.6

เช่น เขียนโปรแกรม ให้ตรวจสอบได้ โดยใส่ ลำดับเลขที่เอกสารกู้ ก็จะบอกข้อมูลว่าตอนนี้เอกสารการกู้ของท่านถึงขั้นตอนไหนแล้ว

คือถ้าไม่มีคนเขียนโปรแกรมได้ ก็หักเงินคนกู้ คนละ 5-10 บาท น่าจะได้ 50000 -100000 บาท ไปจ้างคนที่มีความฉลาดสามารถเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์มาเขียนให้

แต่ถ้าเรื่องยังเงียบอยู่แบบนี้ ก็ทำให้สมาชิกคิดไปได้หลายๆๆทาง ไม่มีใครรู้นะว่าเพราะอะไร

หมายเหตุ webmaster ปรับแก้ไขถ้อยคำเพื่อความเหมาะสม ... = ข้อความที่ตัด   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sa-sa
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 08:17:31 AM »

ค่ะที่ช้า คงช้าที่ ธ.ออมสิน นะค่ะ เพราะเอกสารทั้งหมดไปอยู่ที่ ธนาคารหมดแล้วค่ะ
 คงต้องรออีกนานค่ะ เพราะดอกเบี้ยถูก เค๊าคงอยากปล่อยที่ได้ดอกมาก ๆ ก่อนมั้งค่ะ
ของครูเห็นว่าดอกเบี้ยถูกมากๆนี่ค่ะ ธนาคารได้น้อยมั้งค่ะ (ความคิดส่วนตัวนะค่ะ)
ทำไงได้ล่ะค่ะ มีที่หวังก็ต้องรอไป แง แง แง
                                                              sa-sa
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์