หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: **
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเป็นหนี้ค่ะ  (อ่าน 1266 ครั้ง)
lek_lek
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 01:31:03 PM »

สวัสดีค่ะคุณอภิสิทธิ์
ขอเข้าร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนค่ะ
บังเอิญนั่งเครียดอยู่หน้าคอมฯ ระหว่างพักเที่ยง เรื่องมีอยู่ว่าลองเข้าเว็บไซด์
ธนาคารของรัฐบาล ออมสิน , ธกส หาดูว่าเค้าเปิดให้กู้เงินหรือเปล่าแต่ก็ไม่มี
ก็เลยเข้า google คำว่าเงินกู้รัฐบาลทำให้เข้ามาเจอเว็บนี้ของคุณอภิสิทธิ์โดยบังเอิญ
เฮ้อ! เครียดมากค่ะไม่รู้ว่าจะหาทางออกยังไงดีแฟนติดบอล เหล้า การพนัน เล็กเป็นคนหากู้มาจ่ายทั้งหมดจนตอนนี้หนี้ท่วมหัวแล้วค่ะ (แล้วก็เลิกกับแฟนแล้ว ทนไม่ไหวแล้วค่ะ) สุดท้ายหนี้มาตกอยู่กับเล็กคนเดียว ตอนที่เค้าให้กู้หนี้นอกระบบของรัฐบาล ลองไปคุยกับเจ้าหน้าเค้าก็ไม่ยอมคุยให้ จะทำไงดีค่ะคุณอภิสิทธิ์ ไม่รู้ว่าจะหันไปทางไหนดี
ยังบอกตรงๆ วันพรุ่งนี้อยากนอนแล้วหลับไปเลย ไม่อยากตื่น ตื่นขึ้นมาก็มาเจอแต่ปัญหา เจอหน้าเจ้าหนี้ ทำไมเราต้องมาเป็นคนรับกรรมที่เราไม่ได้ก่อขึ้น
ขอระบายความในใจหน่อยนะค่ะ อึดอัดจะตายอยู่แล้วค่ะ เครียดมาก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
AON orathai
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 02:09:49 AM »

เจอปัญหาเรื่องหนี้นอกระบบเหมือนกับคุณเล็กเช่นกัน  ทางทีมงานท่านช่วยประสานงานเบื้องต้นก็แล้วแต่พอไปถึงทางธนาคารเค้าก็อ้างระเบียบการของเค้าอีก ไม่รุ้จะให้เราติดต่อไปเพื่ออะไร ดูไม่มีความจริงใจเอาเสียเลยค่ะ สุดท้ายก็ต้องพึ่งตัวเองอย่างเดิมค่ะ....จริงๆเราแค่ต้องการโอกาสเท่านั้น ไม่ได้คิดจะโกงแต่ดอกเบี้ยที่สูงเราสู้ไม่ไหวก็อยากได้รับสิทธิประโยชน์จากโครงการตรงนี้บ้าง  อย่าคิดว่าเราไม่รู้ว่าคุณเอาไปกันเท่าไหร่แล้วนะ เหลือมาให้เราบ้างเถอะ มัคงไม่มากพอทำให้พวกเค้าล่มจม แต่ส่วนนั้นมันสามารถต่ออายุให้คนสิ้นหวังอย่างเราๆได้นะคะ...เป็นกำลังใจให้คุณเล็กด้วยนะคะ...(ทั้งที่ตัวเราเองก็แย่เช่นกัน แต่เวลานี้ "กำลังใจ" คือสิ่งสำคัญที่สุดค่ะ)  ค่อยๆคิดหาทางออกนะคะคุณเล็ก...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chutithan
Normal
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 02:45:02 PM »

เป็นกำลังใจให้คุณทั้งสองนะคะ สู้ สู้ ค่ะ
kanoksin
Normal
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 04:48:13 PM »

อยู่ภาวะเหมือนกันคนใก้ลตายถ้ามีคนเข้ามาช่วยจะดีมากเลยไม่มีใครอยากจะตายหรอกแต่ถ้าทางมันตันสุดท้ายก็ต้องจบแต่คนไทยเราใจดีชีวิตโค กะบือ ยังไถ่กันได้เลยชีวิตคนทั้งคนคงไม่ทิ้งกันนะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์