หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: **
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: การคอรัปชั่นในประเทศไทย  (อ่าน 1129 ครั้ง)
Peple Of Thailand
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:51:35 PM »

จุมพิตผมขอคุยกับท่านในฐานะคนไทยด้วยกันนะครับ..พี่มาร์คครับพี่คิดว่าปัญหาคอรัปชั่นจะหมดไปหรือเปล่าครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่าเอาแค่น้อยลงก็พอแล้ว ผมเจอกับตัวเองครับ..ที่ อบต.แห่งหนึ่งในอำเภอตระการพืชผล จ.อุบลฯ หากจะไปรับเหมาอะไรก็ต้อง มี 30% ของค่างาน ให้กับผู้มีอำนาจในหน่วยงานนั้น ครับจึงจะได้งาน ผมขอให้ข้อมูลแค่นี้นะครับ..จากผู้รับเหมา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ryuken
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 07:42:38 PM »

ตอบว่า...เอาหลักฐานมาแล้วฟ้อง ปปช.ครับ  ปราบให้หมดครับ....
ผมอยากให้ประเทศไทยออกกฎว่า  ใครที่แฉจะได้รางวัลด้วย ... เป็นเงินส่วนแบ่งครึ่งหนึ่งของเงินใต้โต๊ะนั้นๆ  และ ถ้าคู่แข่งแฉในการประมูลที่มีคอรัปชั่น  ให้คนที่แฉได้ชนะการประมูลแทนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์