หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: *****
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเป็นอีก 1 กำลังใจ ให้คนคิดดีทำดี  (อ่าน 1131 ครั้ง)
MuMinHo
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:57:28 AM »

ยิ้มกว้างๆถ้ามิวเป็นคุณป่านนี้มิวคงท้อและก็ถอยออกมาแล้วเป็นแน่ แต่คุณหนักแน่นและมุ่งมั่นที่จะใช้ความดีเอาชนะความชั่ว ช่วยเหลือประชาชน แก้ไขปัญหาที่คนอื่นสร้างไว้ ทำความดีเพื่อตอบแทนบุญคุณประเทศชาติ
    มิวขอเป็นกำลังใจให้คุณอีก 1 กำลังใจค่ะ ยิ้มเท่ห์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
amnat-junkon
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 08:42:16 PM »

ผมเข้าใจความตั้งใจท่านดีแต่มันอยากที่จะอธิบายให้คนรากหญ้าเข้าใจ   การตลาดที่ผ่านมาไม่ชัดเจนเป็นฝ่ายตั้งรับ  คนรอบข้างท่านไม่เก่งรุกไม่เป็นมีแต่เถียงจัดการกับคนอย่าง  จตุพร  ก็ไม่ใด้มีอำนาจอยู่ในมือแท้ๆผมเสียดายท่านเพราะการเลือกตั้งที่จะมีขึ้นผมดูแล้วเราจะแพ้ป้ายหาเสียงโดนทำลายทุกจังหวัดที่ผมผ่าน  บ้างครั้งนะท่านหลักการมันก็ใช้ใม่ได้เพราะคนไทยเรายังมีคนโง่มากก่วา  ผมอยากไห้มีคนแบบ ผ.บ.ท.บ เยอะๆนะลุยมันเลย   ท่านทราบใหมว่ามีเสื้อแดงกำลังด่าเบื้องสูงที่อุดร ท่านทราบใหมข้าราชการตำรวจใม่ปฏิบัติหน้าที่เลยเขาดีใจที่ท่านจะใม่ใด้กลับมาอีกเขามั่นใจ   ทำใมท่านใม่แฉการสลายเสื้อแดงอย่างต่อเนื่องท่านกลัวใคร  บอกให้ชัดๆว่าที่ตายสมครวตาย  หากท่านเป็น ส.ดา  ตายมากกว่านี้ในเมื่อข่าวออกไปโลกใครเขาก็เห็นปล่อยให้พวกนั้นมาด่าทำใม   ผมเลือกป.ช.ปมาตั้งแต่มีสิทธิเลือกตั้งแต่ครั้งนี้ท่านต้องผ่าด่านอย่างหนักมีวิธีไหนก็เอาออกมาใช้นะครับ  ผมอยู่ข้างท่านเสมอครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
noelnuch
Normal
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:55:05 PM »

เข้าคูหา กาเบอร์  10  เลือกคนดีเข้าสภา
kimchung
Normal
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:26:37 AM »

ต้องช่วยกันตีแผ่ พวกแกนนำแต่ละคน ที่พาคนไปเป็นเหยือเพื่อ พวกมัน ใช้เงินหรือจ้างคนมาชุมนุม ชาวบ้านไม่ผิดหรอก ว่าดีกว่าอยู่เฉยๆ เพราะต่างจังหวัด ถ้าไม่ได้ทำอะไร เขาก็ต้องกินทุนเก่า เขามานั่งฟังอย่างเดียว ได้เงินใช้ แถม กินฟรี อยู่ฟรี ค่ารถฟรี ซึ่งตอนแรกคงคิดแต่เรื่องรายได้ แต่เมื่ออยู่ไปนานๆ เข้า พวกแกนนำเป่าหัวทุกวัน เหมือนกับเราดูละคร ดูทุกวันก็ทำให้ติดได้(ผมสังเกตุจากตัวผม ดูตามลูกสุดท้ายก็ติดเหมือนกัน) สุดท้ายก็เลยมีความคิดไปตามที่แกนนำว่าและ ก็เลย เข้าใจบางอย่างผิดๆ

และสุดท้ายไม่รู้จะเลือกใคร ก็เอาสิ่งที่ใกล้ตัว คือพรรคที่เคยให้เงินมานั่งฟัง

เพราะเขาเก่งทางด้านการตลาดมาก เขาทำธุรกิจเก่ง และเก่งในทางที่เอาเปรียบคู่แข่ง ลองดูประวัติศาตร์เก่าๆ ได้ ที่เคยถูกศาลตัดสินแล้ว ผิดไม่ยอมรับผิด สองมาตรฐาน ถ้าตัดสินถูก ศาลให้ความเป็นธรรม

suwannee numdrogmai
Normal
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 03:04:47 PM »

อย่าให้กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมาย ไม่ต้องกลัวสิ่งไม่ดี ต้องช่วยกันต่อต้าน
chutithan
Normal
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:40:28 PM »

ช่วยกันปกป้องคนดี ต่อต้านคนเลว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์