หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ****
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอคนขับแท็กซี่ด่ารัฐบาลเพื่อไทย 555 นานๆเจอที่  (อ่าน 513 ครั้ง)
yongyutw
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 02:07:19 PM »

ผู้โดยสาร: พี่ครับไป xxxx
นั่งคิดเริ่มคำถามไหนดีน้า
ผู้โดยสาร: พี่ครับเป็นไงบ้างครับที่บ้านเจอน้ำท่วมบ้างมั้ยครับ
คนขับ: อ๋อ เจอบ้างครับ ไม่รู้เป็นไรทุกรัฐบาลต้องให้พ่อหลวงทำงานให้อยู่เรื่อย
ผู้โดยสาร: (รู้สึกใจชื้นและน่าจะไม่แดงมาก) แล้วรายได้พี่พอไหวมั้ยช่วงนี้เห็นเศรษฐกิจก็ไม่ดีเท่าไหร่ ของก็ยังแพงเหมือนเดิม
คนขับ: ผมไม่ดื่มเหล้า ไม่สูบบุหรี่ รถก็ซื้อเองผ่อนเอา ดูแลลูก 4 คน !@#$^&*()____+*&^&**%$#^*((()))(&^$$#@!!
ผู้โดยสาร: เก่งนะพี่ สร้างตัวได้ถึงขนาดนี้
คนขับ: ผมไม่รอความหวังลมๆแล้งๆหรอก ไอ้เรื่องบ้านหลังแรก รถยนต์คันแรก มันไปโดนรัฐบาลหลอกหาเสียงทั้งนั้น พี่ลองดูลึกๆมันซ่อนอะไรให้กลุ่มนายทุนเยอะ ถ้าจะทำจริงทำไมรัฐบาลไม่ตั้งกองทุนให้กู่ยืมซื้อรถดอกเบี้ยต่ำให้เข้าถึงทั้งหมด นี่มันเอื้อให้กับลีสซิ่ง !@#$%*(()___+(*^%%#@@!! เป็นชุดอีกครับ
ผู้โดยสาร: พี่บ้านอยู่ไหนครับ
คนขับ: บ้านเกิดอยู่อุบลแต่ตอนนี้อยู่รังสิตคลอง3
จาถึงออฟฟิตแล้ว
ผู้โดยสาร: นานๆจะเห็นคนขับรถรู้ทันรัฐบาลแบบนี้นะถ้ามีโอกาสช่วยให้ข้อมูลคนรอบตัวพี่จะเป็นประโยชน์มากเลยครับ
คนขับ: ผมก็คุยได้ไม่เยอะหรอกครับเค้าบอกเค้าชอบเป็นสิทธิ์ส่วนบุคคล
ผู้โดยสาร: จอดตรงนี้ครับพี่ ไม่ต้องทอนครับ ( อยากให้อีกซักร้อยเป็นค่าทิป แหมสะใจ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Nongluk Tirakanjana
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:14:49 AM »

เป็นคนหนึ่งค่ะที่เคยใช้บริการรถแท็กซี่ ก็เคยเจอเหมือนกันที่แท็กซี่ด่ารัฐบาลเพื่อไทย ก็ยังมีคนอีกเยอะที่อ่านเกมของเขาออก ไม่หลงกลไปกับพวกเขา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์