หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
หัวข้อนี้ยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้ง
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าสอนพิเศษ และค่าครองชีพค่ะ"ได้โปรดช่วยพวกเราด้วยค่ะ"  (อ่าน 891 ครั้ง)
น้องหมวย
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 01:53:03 PM »

คือว่า ที่วิทยาลัยฯ มีครูจ้าง สองประเภท ประเภท เงินงบประมาณ กับเงินที่เป็นรายได้ของวิลัยฯ ค่ะ  ค่าครองชีพ วิลัยฯก็เลยต้องเป็นคนจ่าย แต่ดิฉันและเพื่อนครูจ้างไม่มีใครได้ เพราะว่า วิลัยฯบอกว่าเงินไม่พอ 6% ก็ไม่ได้ ประกันสังคมก็ไม่มี ค่าครองชีพก็ไม่ได้ เงินอะไรที่รัฐบาลประกาศ ที่นี้ไม่เคยได้ค่ะ ดิฉันเป็นครู ถึงครูจ้างก็ใช้เงิน ต้องกินต้องใช้ แถมต้องทำหน้าที่พิเศษอีก ทำงานหนักกว่าเจ้าหน้าที่ แต่ไม่ได้รับสวัสดิการใดๆทั้งสิ้น  ต้องทำงานหลายอย่าง แต่เจ้าหน้าที่ ทำงานอย่างเดียว ได้เงินเดือนเยอะกว่าครูจ้าง และตอนนี้ ค่าสอนนอกเวลาก็มาถูกชะลอ เศรษฐกิจก็ไม่ดี  เงินที่รัฐบาลจะให้ก็ไม่เคยได้ ครูจ้างที่นี่ท้อแท้มากเลยค่ะ ดิฉันเป็นตัวแทน ฝากท่านนายกด้วยน่ะค่ะ ดิฉันรอวันที่ท่านจะมาเป็นนายก เพื่อที่ท่านจะข่วยแก้ปัญหา อย่าทำให้ประชาชนอย่างพวกดิฉัน ต้องผิดหวังน่ะค่ะ ได้โปรดช่วยพวกเราด้วยค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Abhisit Vejjajiva
Administrator
Normal

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 03:07:37 PM »

กำลังให้ก.พ.และหน่วยงานต่างๆสะสางปัญหานี้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์