หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
หัวข้อนี้ยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้ง
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: เงินเดือนของลุกจ้างในโรงพยาบาลค่ะ  (อ่าน 2167 ครั้ง)
น้องหมวย
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 01:57:53 PM »

คือว่า เพื่อนดิฉันทำงานที่ โรงพยาบาลพหลพลพยุหเสนาฯ จังหวัดกาญจนบุรีค่ะ แต่ว่า เพื่อนที่จบ ปวส. ป.ตรี ม.6 ปวช. ได้เงินเดือนเท่ากันค่ะ คือ 5000 กว่าบาท มีประกันสังคม แต่ค่าครองชีพที่รัฐบาลประกาศให้ขึ้นไม่ได้รับค่ะ เงินไม่พอใช้ค่ะ 5000 บาท ไม่พอจริงๆค่ะ ไม่เคยได้บเงินพิเศษตามที่รัฐบาลบอกว่าจะให้ รัฐบาลบอกว่า ใครเงินเดือนไม่ถึ่ง 8000 ให้ขึ้นเป็ฯ 8000 ก็ไม่ได้ค่ะ ลูกจ้างที่นี่ก็มีภาระค่ะ ก็มีปัญหาแต่ไม่มีใครกล้าร้องเรียน และยังต้องอยุ่เวรกลางคืน ทำงานก็หนักค่ะ อยากให้ ท่านนายกช่วยนะค่ะ ขอแค่ขึ้นเงินเดือนเท่านั้น ซึ่ง โรงพยาบาลของรัฐไม่เคยขึ้นให้เลย อยากให้ปรับตามวุฒิค่ะ และให้ได้ค่าครองชีพเพิ่มขึ้น ได้โปรดนะค่ะ ขอให้ลูกจ้างของรัฐทุกคน ไม่ว่ากรณีใด ได้รับเงินเดือนตามวุฒิ มีประกันสังคม และได้ค่าครองชีพต่างๆ ตามที่รัฐบาลประกาศทีเถอะ แค่นี้ก็ช่วยเราได้เยอะแล้วค่ะ เท่านี้ค่ะที่ต้องการ จริงๆ ได้โปรดด้วยเถอะค่ะ เห็นใจคนจนๆน่ะค่ะท่าน ผู้เป็นที่รักของประชาขน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Abhisit Vejjajiva
Administrator
Normal

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 03:10:31 PM »

กำลังให้ก.พ.และหน่วยงานต่างๆสะสางปัญหานี้ครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์