หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
หัวข้อนี้ยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้ง
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าไฟฟ้าFTไม่ควรขึ้นราคา จริงๆน่าจะลดลงด้วยซ้ำ  (อ่าน 947 ครั้ง)
ไกรพิชญ์
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 02:05:28 PM »

ค่าน้ำมันก็ลดลงเยอะมาก ๆ ไม่ควรซ้ำเติมปัญหาอีก ประชาชนก็เดือดร้อนกันมากพออยู่แล้วครับ ควรจะลดราคาค่าไฟฟ้าลงกว่านี้อีก เพราะต้นทุนเชื้อเพลิงน่าจะลดลงมากพอสมควรครับ คนใช้ไฟฟ้าก็คือญาติพี่น้องของพวกเราทั้งนั้นครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Abhisit Vejjajiva
Administrator
Normal

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 03:10:59 PM »

กระทรวงพลังงานอ้างว่าช่วงที่น้ำมันขึ้น FT ไม่ได้ขึ้น แต่ผมก็กำลังตรวจสอบอยู่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์