หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
หัวข้อนี้ยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้ง
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงท่าน+ป๋าชวน มากๆ  (อ่าน 790 ครั้ง)
คุณโสภณ
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

จงพอใจกับสิ่งที่ตนมี และอยู่ด้วยกันอย่างสงบสุข

« เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 06:07:34 PM »

สวัสดีครับ ท่านนายกรัฐมนตรี
              (ท่าน อภิสิทธ์ เวชชาชีวะ)
    ก่อนอื่นผมขอแสดงความยินดีกับท่านที่ได้ก้าวเข้ามาเป็นนายกรัฐมนตรีและพรรคประชาธิปัตย์ได้เป็นรัฐบาล ด้วยความจริงใจครับ
    ส่วนตัวผมชอบท่านตอนที่ท่านเป็นโฆษกพรรคฯและชื่นชมในตัวอดีตนายกรัฐมนตรี(นายชวน  หลีกภัย) หรือ ป๋าชวน (ป๋าชวนท่านเคยมาเปิดงานพระธาตุนาดูน อ.นาดูน จ.มหาสารคาม เมื่อปี พ.ศ.2535) ตลอดจนวิศัยทัศน์ ทางการเมือง และอื่นๆ ของท่าน และพรรคประชาธิปัตย์ ถือได้ว่า ผมเป็นแฟนพันธ์แท้ก็ว่าได้ครับ ที่มีอุดมการเดียวกัน และผมก็เป็นสมาชิกพรรคฯด้วยนะครับ เมื่อปี 2544
    ผมเป็น"คนอีสาน"นะครับ และขอแสดงความยินดีอีกครั้ง (ผมสะใจมากครับ ขอระบาย)
    อีกประการหนึ่ง สภาวะปัจจุบันเศรษฐกิจเช่นนี้ ทางรัฐบาลก็เหนื่อย
และปัญหาหนึ่งคือการว่างงาน การตกงาน การถูกเลิกจ้าง ที่ทางรัฐบาลกำลังประสบและดำเนินการแก้ไข
     ในส่วนของตัวกระผมเอง ก็เป็นลูกจ้างในหน่วยงานของรัฐ (สนง.คณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย(คปภ.) ) หรือ กรมการประกันภัย เดิม ผมเป็นลูกจ้าง(ด้านกฎหมาย)  1 ใน120 คน ทั่วประเทศ ที่หน่วยงานต้นสังกัด สำนักงาน คปภ. ที่เป็นองค์กรอิสระภายใต้กำกับของรัฐ มี ปลัดกระทรวงการคลัง เป็นประธาน ที่ยังไม่ชัดเจนในการที่จะต่อสัญญาจ่าง และไม่แจ้งให้ลูกจ้างทราบล่วงหน้าเพื่อเตรียมตัว
    ในภาคเอกชน โรงงานผู้ใช้แรงงานถูกเลิกจ้าง ภาครัฐก็พยายามเข้าไปแก้ไข
    เมื่อหน่วยงานของรัฐ ยังคงไม่ชัดเจน หรือ คิดว่าจะไม่ต่อสัญญา หรือจะเลิกจ้างลูกจ้าง ทางรัฐมีมาตรการอย่างไรครับ กับหน่วยงานของรัฐ หรือส่วนราชการอื่นๆ
    ขอบพระคุณมากครับ
    ผมขอเป็นกำลังใจให้ท่านแลพรัฐบาลดำเนินงานทางการเมืองและฟันฝ่าปัญหาของบ้านเมืองในการบริหารประเทศนะครับ
      ปล.ผมไม่รู้จะเรียกท่านอย่างไรดี
ครับ ผมจะเรียกพี่มาร์คได้หรือไม่ครับ(ในนามส่วนตัวนะครับ) หากทางการผมจะใช้"ท่านอภิสิทธิ์"นะครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Abhisit Vejjajiva
Administrator
Normal

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 04:25:05 PM »

เรียกได้ครับ  ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์