หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
หัวข้อนี้ยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้ง
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: รายละเอียดตัวช่วยคืนครูให้กับนักเรียน  (อ่าน 1244 ครั้ง)
kanyarat
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 10:22:33 PM »

ดิฉันอยากทราบโครงการคืนครูให้กับนักเรียนค่ะ คือว่าดิฉันอยากจะทำงานค่ะ  ไม่ได้ตกงานนะคะ  แต่ต้องลาออกมาอยู่กับแม่  แม่อายุ 66 ปีแล้วอยู่บ้านคนเดียวเมื่อก่อนทำงานเป็นพนักงานเขียนแบบประมาณราคาก่อสร้างอยู่ที่จังหวัดภูเก็ตแต่มีความจำเป็นอย่างที่ว่านี้ก็เลยต้องลาออกจากงานมาอยู่กับแม่  ที่บ้านเกิดดิฉันงานที่ตรงกับสายงานที่เรียนก็หายากส่วนมากเค้าจะระบุวุฒิทั้งนั้น ทั้ง ๆที่งานเอกสารเราก็ทำได้  เลยอยากทราบรายละเอียดว่าคุณสมบัติผู้ที่จะทำงานคืนครูให้กับนักเรียนว่าเราจะสามารถทำได้มั๊ย แล้วจะคืนให้ในขอบเขตหรือว่าทั้งหมดเผื่อดิฉันจะมีโอกาสบ้างค่ะ ยังอยากจะทำงานอยู่ค่ะแต่ดูแลแม่ก็สำคัญกว่าแม่ไม่ค่อยอยากให้มาอยู่บ้านหรอกค่ะบอกว่าอยู่คนเดียวได้ บอกว่าเรียนมาแล้วก็ทำงานไปเถอะ  แต่จะทำอย่างนั้นได้อย่างไรล่ะค่ะ  สุดท้ายก็คืออยากจะบอกว่านั่งลุ้นหน้าจอวันที่ลงมติเลือกท่านเป็นนายยกรัฐมนตรี ดีใจที่สุดเลยค่ะ  ดิฉันขอรูปท่านพร้อมลายเซ็นด้วยได้มั๊ยค่ะจะเอาให้แม่ค่ะแม่ชอบท่านมากนะค่ะแม่เป็นคนแก่ที่ชอบดูข่าวการเมือง
38 หมู่ 5 ต.เวียงสระ  อ.เวียงสระ จ.สุราษฎร์ธานี  84190 ค่ะ  
และก็รายละเอียดโครงการคืนครูกับนักเรียนด้วยนะค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Abhisit Vejjajiva
Administrator
Normal

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 04:40:51 PM »

๑.กำลังจัดทำรายละเอียดโครงการฝึกอบรมเพื่อคืนครูให้นักเรียนอยู่ครับ
๒.จะจัดให้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์