หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยลูกจ้างเหมาของรัฐด้วยค่ะ  (อ่าน 1406 ครั้ง)
คนสู้ชีวิต2009
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 04:36:24 PM »

ดิฉันมีเรื่องจะขอรบกวนท่านนายกฯ คือว่าดิฉันเป็นลูกจ้างเหมาอยู่ที่หน่วยงานของรัฐแห่งหนึ่ง  เงินเดือนยังไม่ถึง 8,000 บาทเลยค่ะ สวัสดิการต่าง ๆ ก็ไม่มี ค่าครองชีพก็ไม่มี  ประกันสังคมก็ไม่มี รายได้ต่อเดือนแค่นี้ ไม่เพียงพอกับการยังชีพเลย  นอกจากนี้ยังไม่มีการปรับตำแหน่งจากลูกจ้างเหมาไปเป็นพนักงานราชการด้วย  ทั้งที่จริงในปัจจุบันลูกจ้างเหมาในหน่วยงานราชการต่าง ๆ มีเยอะมาก และบางคนก็มีความสามารถและประสบการณ์ไม่แพ้ข้าราชการเลย  ท่านนายกฯพอมีวิธีที่จะช่วยพวกเราได้ไหมค่ะ  อย่างไร? ช่วยเราด้วยเถอะค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Abhisit Vejjajiva
Administrator
Normal

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 12:45:52 PM »

ได้มอบนโยบายให้กพ.แล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์