หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ***
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: DTV ท่านต้องทำอะไรบ้างแล้วค่ะ  (อ่าน 961 ครั้ง)
ประชาชนไทย ไร้ที่พึ่ง
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 09:41:37 AM »

ท่านนายก ต้องทำอะไรบ้างแล้วกับ DTV ซึ่งตอนนี้ทางเคเบิลท้องถิ่นในแต่ละจังหวัด ได้จัดการเปลี่ยนช่องเดิมที่มีอยู่และออกอากาศ เป็น DTV ตลอดเวลาแทน ซึ่งรายการนี้ไม่บอกท่านก็คงทราบดีว่ามีวัตถุประสงค์ใด ยิ่ง DTV สามารถแทรกไปตาม เคเบิลท้องถิ่นได้ขนาดนี้ จะผลิกขาวให้เป็นดำได้ และตลอดรายการทุกรายการ มีแต่การด่ารัฐบาลของท่าน และพันธมิตร ตลอด โดยพูดให้เข้าใจว่า พรรคประชาธิปัตย์ ร่วมกับพันธมิตร ปล้นความเป็นประชาธิปไตยไป
ซึ่งหากคนที่ไม่ได้ติดตามข่าวสารทางการเมืองอยู่เป็นประจำ ย่อมถูกชักจูงได้ง่ายๆ แน่นอน และจะส่งผลให้เสถียรภาพของรัฐบาลสั่นคลอนอย่างแน่นอน

ท่านช่วยจัดการเรื่องนี้เป็นวาระเร่งด่วนด้วยนะคะ ไม่อย่างงั้นรัฐบาลของท่านต่อให้ทำผลงานดีแค่ไหน จะถูกคนพวกนี้เอาไปด่า และหลอกลวงประชาชนว่าท่านไม่ดีไปตลอด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Abhisit Vejjajiva
Administrator
Normal

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 01:08:32 PM »

ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ จะดูแลให้เป็นไปตามกฎหมายครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์