หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
คะแนนเรตติ้งของหัวข้อนี้: ****
คุณยังไม่ได้ให้คะแนนเรตติ้งสำหรับหัวข้อนี้:
ผู้เขียน หัวข้อ: การขึ้นเงินเดือนลูกจ้างชั่วคราว  (อ่าน 14577 ครั้ง)
sirikarn_kidty
สมาชิกทั่วไป
Normal
*

« เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 03:29:47 PM »

สวัสดีค่ะ คุณอภิสิทธิ์ จากอดีตถึงปัจจุบันที่ผ่าน ในการขึ้นเงินเดือน ส่วนใหญ่แล้ว จะขึ้นเงินเดือนให้ ข้าราชการ พนักงาน และลูกจ้างประจำ  ส่วนลูกจ้างชั่วคราว ไม่เคยได้รับการปรับอัตราเงินเดือนเลย ทั้งๆๆ ที่เป็นคนทำหนักไม่แพ้กับข้าราชการ ลูกจ้างประจำ หรือพนักงานเลย แต่ทำไมถึงไม่ได้ขึ้นเงินเดือนก็ไม่รู้ ทั้งนี้ ก็ขอบคุณ ที่ คุณอภิสิทธิ์ มีนโยบายในการให้เงินกับบุคคลที่มีเงินเดือนไม่ถึง 15000 บาท ถามว่า เป็นสิ่งดีไหมก็เป็นสิ่งที่ดี อย่างน้อยก็เป็นช่วยเหลือผู้มีเงินเดือนน้อย ได้ในระยะหนึ่ง แม้จะไม่ใช่ระยะทียาวนานก็ตาม อย่างไร ฝากคุณอภิสิทธิ์ช่วยพิจารณาด้วยนะคะ
เพราะลูกจ้างก็ยังต้องกันต้องใช้ ไม่แตกต่างข้าราชการ ลูกจ้างประจำ หรือพนักงานเลยอ่ะค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Abhisit Vejjajiva
Administrator
Normal

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 02:45:14 PM »

ได้ให้กพ.ไปประมวลปัญหามาแล้วครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์